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ELIMIKA SECONDARY SCHOOL 

P.O.BOX 818, SONGEA - TANZANIA 

Email: wilolesi15@gmail.com 

Mobile: +255 756 865 531, 766 067 838 

REG. S.5271 

 

NDUGU................................................................ 

............................................................................... 

               

FOMU YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI ELIMIKA 

MWAKA 2025 
 

Ninayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa  katika  shule  ya  Sekondari  ya 

ELIMIKA  iliyopo  katika mtaa MJIMWEMA, kata  ya MJIMWEMA . Shule 

ipo katika Manispaa ya Songea, mkoa wa Ruvuma Kilometa 2 kutoka Songea 

mjini katika  barabara ya kuelekea Hospital ya MJIMWEMA. Hivyo tunapenda 

kukupongeza kwa kuchaguliwa kwako kujiunga na shule ya ELIMIKA Sekondari. 

Nategemea  utakuwa  tayari   kusoma,  kutii na  kuwa  mfano bora katika kujifunza 

kwa wakati wote utakao kuwa katika masomo. 

Shule ni ya jinsia zote WAVULANA na WASICHANA, Masomo 

yanayofundishwa ni Basic Mathematics, Biology, Physcis, Chemistry, Civics, 

History, Geography, English Language, Kiswahili na Literature in English. 

Shule ina miundombinu itakayo mfanya mwanafunzi mda wote aweze kujifunza na 

kujiskia raha awapo shuleni, shule ina umeme, maji maktaba na maabara kwa ajili 

ya masomo ya sayansi. 

 

Shule itafunguliwa  tarehe 05 Januari 2025, unatakiwa  kuripoti  tarehe  iliyo 

tajwa bila  kukosa. 
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ADA YA SHULE KWA MWAKA 

     

 

A. WATAKAO KAA BWENI [SHULEN] 

 

 ADA YA SHULE NI TSHS 600,000/=   

                   

   B.  WATAKAO KAA NYUMBANI (DAY) 

 ADA YA SHULE SH, 600,000/= 

 

                   

 

MCHANGANUO WA ULIPAJI WA MICHANGO YA SHULE 

 

MICHANGO YA CHAKULA  

WATAKAOKAA BWENINI 

 Kwa mwanafunzi atakaye kaa Bwenini, mzazi/mlezi wa mwanafunzi atachangia chakula 

yaani dumla 30 (debe 6) za mahindi na maharage dumla 6 (debe 1 na kilo 4) na Mchele 

dumla 2 (kilo 8) kwa muhula (yaani mwezi wa kwanza hadi wa sita dumla 30 (sawa na 

debe 6) za mahindi,  maharage dumla 6 (debe 1 na kilo 4), Mchele dumla 2 (kilo 8)  na 

MWEZI        DOMITORY (BWENI)                            DAY (KUTWA) 

JANUARI AWAMU YA I 

 

150000/= 

AWAMU YA I 

 

150000/= 

 

APRILI AWAMU YA II 

 

 150,000/= 

 

AWAMU II 

 

 150,000/= 

JULAI AWAMU YA III 

 

150,000/= 

 

AWAMU YA III 

 

150,000/= 

SEPTEMBA AWAMU YA IV 

 

 150,000/= 

AWAMU IV 

 

 150,000/= 

 JUMA KUU KWA MWAKA SH.  

600,000/= 

JUMLA  KUU KWA MWAKA 

600,000/= 
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mwezi wa saba hadi wa kumi na mbili dumla 30 (debe 6) za mahindi, mchele dumla 2 

(kilo 8) na maharage dumla 6 (debe 1 na kilo 4)) 

                                                                                        

WATAKAOKAA NYUMBANI 

 Mzazi/mlezi atachangia chakula yaani dumla 20 (debe 4) na maharage dumla 4 (Kilo 16) 

kwa muhula  

 

 

MICHANGO MINGINE TOFAUTI NA ADA 

A. Rimu bunda  mbili (januari 01 na julai 01) 

B. Dharura kwa ajiri ya AfyaTshs 10,000/= 

C. Bima ya Afya 50,400/= (kwa wanafunzi wasio na Bima ya Afya ya wazazi) 

D. Tahadhari Tshs 10,000/= 

E. Kitambulisho Tsh 10,000/= (iletwe januari pindi mtoto anaporipoti shuleni) 

F. Gharama kwa ajiri kununa mahitajiji madogo madogo ya chakula Tshs 50,000/= 

kwa muhula (ina lipwa mwezi wa kwanza Tshs 50,000  na mwezi wa saba Tshs 

50,000/=) 

G. Jembe 01 lenye mpini, na flekeo (unakuja na kimoja kati ya ivyo ) 

 

N.B 

Ada na michango yote isipo kuwa rimu na Chakula ilipwe benki ya NBC akaunti 

namba 023172000141 jina la akaunti WILOLESI FOUNDATION na iletwe 

payslip ofisi ya mhasibu wa shule. 

SARE ZA SHULE 

I.WAVULANA 

a). Suruali 2 rangi ya blue bahari TSH, 40,000/= (zinapatikana shuleni) 

b). Shati rangi nyeupe mikono mifupi 2 

c). Sweta la kijani Tshs, 15,000/= (linapatikana shuleni na litawekwa ufito shuleni) 

d). T-Shirt yenye nembo ya shule TSH 15000/= (Linapatikana shuleni) 

e). Track suit nyeusi  

f). Suruali nyeusi (shamba dress) ashone mwanafunzi 

g). Viatu vyeusi vya kamba, visigino vifupi jozi 2 
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II.WASICHANA 

a). Sketi 2 blue bahari Tshs 40,000/= (zinapatikana shuleni, ziwe ndefu na nadhimu 

kwa maadili ya kitanzania) 

b). Shati nyeupe mikono mifupi 2 

c). Sweta rangi ya kijani Tsh 15,000/= (Linapatikana shuleni kuepuka kuwa na rangi 

tofauti tofauti) 

d). T-Shirt yenye nembo ya shule Tshs 15,000/= (Linapatikana shuleni) 

e). Track suit nyeusi  

f). Sketi nyeusi (shamba dress) ashone mwanafunzi 

g). Viatu vyeusi vya kamba vyenye visigino vifupi  

h). Soksi nyeupe. 

 

AGIZO: 

Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo zingine zozote tofauti na hizi zilizo orodheshwa kwenye 

fomu hii.  

I.MAHITAJI MENGINE YA MWANAFUNZI 

a). Godoro futi 2.5×6 (zingatia hili kwani vitanda vyetu ni vya ukubwa huo) 

b). Shuka rangi ya bluu 

c). Chandarua  

d). Nguo za ndani za kutosha 

e). Viatu vya michezo 

g). Bukta na T-Shirt rang ya bluu kwa ajili ya michezo 

 

I.VIFAA VYA MASOMO 

 a). Kamusi ya kiingereza kwa Kiswahili kwa ajili ya kujifunzia Lugha 

 b). Madaftari ya kutosha yasiyopungua 10 (Counterbook QUIRE 3) zinapatikana shuleni kwa 

gharama ya Tshs 25000/= 

 c). Mathematical set (mkebe) unapatikana shuleni  

 d). Kalamu za wino za kutosha 

 e). Rula  

II.VIFAA VYA USAFI 

 a). Ndoo ndogo 2 

 b). Taulo, kitenge kimoja kwa wasichana. 

 c). Vifaa vingine vya kufanyia usafi wa mwili na mavazi. 

 

III.VYOMBO VYA MESINI (CHAKULA) 

 a). Sahani (trai kwa ajili ya chakula) 

 b). Kikombe. 
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MASHARTI NA MAAGIZO MENGINEYO 

 Mwanafunzi awe tayari kuheshimu sheria na taratibu za mitihani ya ndani 

 Wanafunzi wa kiislamu waje na hijabu (wasichana), kanzu na kofia (wavulana) kwa 

ajili ya sala ya ijumaa tu 

 Mwanafunzi haruhusiwi kutunza pesa zaidi ya elfu tano (5000/=) bwenini. Pesa inayozidi 

kiasi hicho atatunziwa na Mhasibu wa shule 

 Mwanafunzi afanyiwe uchunguzi wa afya yake na Daktari  

TARATIBU NA SHERIA ZA SHULE 

UTANGULIZI 

Anayekubali kuwa mwanafunzi wa shule hii sharti akubali kuzingatia kwa makini taratibu na 

sheria za shule zifuatazo pamoja na sheria ndogo ndogo atakazo ambiwa 

 

MIPAKA YA SHULE 

 Mwanafunzi yeyote awapo shuleni haruhusiwi kwenda nje ya mipaka ya shule mpaka 

apate kibali kutoka kwa Mkuu wa shule au Mwalimu wa zamu 

 Mwanafunzi anapotoka nje ya shule lazima avae sare ya shule na apite kwenye barabara 

kuu 

 Hauruhusiwe kuonekana kwenye nyumba za majirani tofauti na sehemu ulipo elekezwa. 

USAFI 

 Ni wajibu wa kila mwanafunzi kujiweka safi yeye mwenyewe na mazingira yake 

 Ni wajibu wa kila mwanafunzi kushiriki kwenye shughuli za usafi wa shule 

 Kila vazi litumike katika muda na mahali kadri ya sheria ndogo zinavyo elekeza 

VYOMBO VYA MUZIKI NA MAWASILIANO 

 Haruhusiwi mwanafunzi kuwa na RADIO na vyombo vingine vya MUZIKI 

 Ni marufuku mwanafunzi kuwa na SIMU za mkononi, atakayekutwa na simu 

atarudishwa nyumbani 

WAGENI 

 Ni marufuku kumkaribisha, kumtembeza mgeni katika eneo la shule bila kupata kibali 

toka kwa Mkuu wa shule au Mwalimu wa zamu. Wageni wafike Utawala na wapate 

maelekezo hapo 

 Watu wafuatao wataruhusiwa kumtembelaea mwanafunzi: Baba, Mama au Mlezi nani 

mwisho wa mwezi tu. 

BWENINI 
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 Kelele za aina yoyote bwenini zinakatazwa 

 Ni marufuku kwa mwanafunzi yeyote kuchemsha/ kupika au kula chakula bwenini 

 Muda wa kulala na kuamka uzingatiwe kwa makini 

DINI 

 Kila mwanafunzi ashike na kuheshimu dini yake 

 Ni marufuku kwa mwanafunzi kudharau au kukashifu dini za Wengine 

 Ibada zote za wanafunzi zifanyike kadri ya taratibu za shule 

 

 

MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI  KUFUKUZWA SHULE 

Mwanafunzi akitenda kosa lolote kati ya haya yafuatayo atafukuzwa shule: 

 Wizi 

 Kupata mimba 

 Uvutaji wa bangi/ madawa ya kulevya 

 Makosa ya jinai 

 Kupigana 

 Kuoa au kuolewa 

 Kutoka nje ya mipaka ya shule bila ruhusa 

 Kugoma adhabu ya Mwalimu 

 Kubaki bwenini muda usio ruhusiwa 

 Ushoga (homosexuality) 

 Kuongoza au kushiriki mgomo wa aina yoyote ile 

 Kuongoza au kushiriki mkutano usio rasmi/ usio na idhini 

 Kutumia simu/ kukutwa na simu mazingira ya shuleni, kukutwa na laini ya simu na 

karatasi ya Vocha 

 

Imeandaliwa   Na, 

 

………………………….. 

Mwl. Alex Komba 

MKUU WA SHULE 

 


